Breaking News
Home / ஐரோப்பிய செய்திகள் / நாட்டு மக்களுக்கான பிரான்ஸ் அதிபரின் இன்றைய உரை…!

நாட்டு மக்களுக்கான பிரான்ஸ் அதிபரின் இன்றைய உரை…!

பிரான்சில் எதிர்வரும் மே மாதம் 11 திகதி வரை உள்ளிருப்புச் சட்டம் நீடிக்கப்பட்டள்ளது. அதே நேரத்தில் 11 மே தொடக்கம் படிப்படியாக பாடசாலைகள், தொழிற்சாலைகள், பல்கலைக்கழகங்கள் இயங்கும் எனவும், யூலை 15 திகதிக்குப் பின்னரே உணவகங்கள், களியாட்ட நிகழ்வுகள், திரையரங்குகள் , யாவும் இயங்கும் எனவும் அரச அதிபர் இமானுவல் மக்ரோன் தனது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். மேலும் கடந்த 24 மணி நேரத்தில் இறப்பு எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

“நாங்கள் ஒரு கடினமான தருணத்தில் வாழ்கிறோம், ஆனால் எங்கள் கூட்டு முயற்சிக்கு நன்றி, நாங்கள் முன்னேறி வருகிறோம்,” என்று மக்ரோன் மேலும் கூறினார், தொற்று நோய் “சீராகத் தொடங்குகிறது”, ஆனால் இன்னும் கட்டுப்பாட்டில் இல்லை. மார்ச் 17 மதியம் முதல் பிரான்ஸ் நாடு தழுவிய அளவில் பூட்டப்பட்டிருக்கிறது. கொரோனா வைரஸின் பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதில் வாரங்கள் கடுமையான இயக்கத்தின் வரம்பு மிக முக்கியமானது என்றும் பின்னடைவைத் தடுக்க தொடர்ந்து தேவைப்பட வேண்டும் என்றும் மக்ரோன் கூறினார்.

“வைரஸ் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கும் குறிப்பாக விதிகளைப் பின்பற்றுவதற்கும் நாங்கள் தொடர்ந்து முயற்சிக்க வேண்டும்” என்று மக்ரோன் கூறினார்.

‘ஒரு புதிய படி’

முதல் முறையாக, செவ்வாயன்று தொடர்ச்சியாக ஐந்தாவது வாரத்தில் நுழைந்து வரும் தற்போதைய பூட்டுதலிலிருந்து வெளியேற அவர்கள் எவ்வாறு திட்டமிட்டுள்ளனர் என்பது குறித்த விவரங்களை அரசாங்கம் வழங்கியது.மே 11 ஆம் திகதி பள்ளிகள் மற்றும் சபைகள் படிப்படியாக திறக்கப்படும் போது இது ஒரு புதிய படியாக இருக்கும் என்று அதிபர் கூறினார்.

இருப்பினும் பல்கலைக்கழகங்கள் “கோடை காலத்திற்கு முன்பு” தங்கள் வகுப்புகளை மீண்டும் தொடங்காது.
அருந்தகங்கள் மற்றும் உணவகங்கள் நீண்ட காலத்திற்கு “மூடப்பட்டிருக்கும்” மற்றும் “ஜூலை நடுப்பகுதிக்கு முன்” எந்தவொரு நிகழ்ச்சியோ விழாக்களோ நடக்க அனுமதியில்லை,ஐரோப்பிய அல்லாத நாடுகளுடனான எல்லைகள் தற்போதைக்கு மூடப்பட்டிருக்கும். உள்ளிருப்பை நாடு முடிக்கத் தொடங்குவதற்கு முன்பு, மக்கள் தொகையைச் சோதிக்கும் வழிமுறையை பிரான்ஸ் பெருமளவில் உருவாக்கியிருக்கும், மக்ரோன் கூறினார்.

“மே 11 முதல் அறிகுறிகளை முன்வைக்கும் அனைவரையும் சோதிக்க முடியும்” என்று அவர் கூறினார்.
இது பாதுகாப்பு முக கவசங்களின் பங்குகளையும் அதிகரித்திருக்கும்.

“அனைவருக்கும் முககவசம் கிடைப்பதற்கு அரசு உறுதி செய்ய வேண்டும் (மே 11 க்குள்)” என்று அதிபர் கூறினார், முககவசம் அணிவது “systématique” வெளிச் செல்லும் அனைவரும் அணியவரும்.

மே 11 ஆம் திகதிக்குள், வைரஸைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான புதிய தொழில்நுட்ப வழிமுறைகளையும் பிரான்ஸ் அணுகும், குறிப்பாக பயனர்கள் வைரசுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்த ஒருவருடன் தொடர்பு கொண்டிருந்தார்களா என்று சோதிக்க அனுமதிக்கும் ஒரு பயன்பாடு.

“பிரெஞ்சுக்காரர்களில் மிகச் சிறிய அளவினர் வைரசால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், நாங்கள் ஒரு கூட்டு நோய் எதிர்ப்பு சக்தி என்று அழைப்பதில் இருந்து வெகு தொலைவில் இருக்கிறோம்” என்று அதிபர் கூறினார். நாட்டின் தொழிலாளர்களைப் பாதுகாக்க எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகளை வலுப்படுத்துவதாக உறுதியளித்தார்.

Check Also

ஆங்கிலக் கால்வாயை கடக்க பயணித்த 20 அகதிகள் மீட்கப்பட்டுள்ளனர்!

பிரான்சில் குழந்தைகள், சிறுவர்கள், பெண்கள் உட்பட 20 அகதிகள் மீட்கப்பட்டுள்ளனர். நேற்று (21/05/2020) வியாழக்கிழமை இவர்கள் pas de calais …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *