Breaking News
Home / ஐரோப்பிய செய்திகள் / பிரான்சின் உள்ளிருப்பு முடக்கத்தை தளர்த்துவதற்கான திட்டத்தை பிரதமர் பாராளுமன்றத்தில் முன்வைத்தார்.

பிரான்சின் உள்ளிருப்பு முடக்கத்தை தளர்த்துவதற்கான திட்டத்தை பிரதமர் பாராளுமன்றத்தில் முன்வைத்தார்.

பிரான்சின் உள்ளிருப்பு முடக்கத்தை படிப்படியாக தளர்த்துவதற்கான அரசாங்கத்தின் திட்டத்தை பிரெஞ்சு பிரதமர் எட்வார்ட் பிலிப் செவ்வாய்க்கிழமை பாராளுமன்றத்தில் முன்வைத்தார்.

முக்கியமானவை:

1.அனுமதி படிவம் தேவையில்லை – நீங்கள் வீட்டிலிருந்து 100 கி.மீ.க்கு குறைவாக இருக்கும் வரை

2.மே 11 முதல் ஒரு வாரம் 700,000 சோதனைகளை பிரான்ஸ் மேற்கொள்ளவுள்ளது

நாளொன்றுக்கு 1000 முதல் 3000 பேருக்கு மேல் அதிகமாகப் புதிய தொற்றுக்கள் அதிகரித்தால், நிலைமை கட்டுக்குள் அடங்காது போனால், மீண்டும் கடுமையான உள்ளிருப்புக்குள் செல்லவேண்டி இருக்கும் எனவும், இது எட்டு வார உள்ளிருப்பை பயனில்லாமல் ஆக்கிவிடும் என்று எச்சரித்துள்ளார்

3.கிருமி தொற்று உறுதிசெய்யப்பட்டவர்கள் வீட்டிலோ அல்லது சிறப்பு விடுதிகளிலோ 14 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும்

4.சில துறைகளில் முகக்கவசங்கள் கட்டாயமாக்கப்படும், எடுத்துக்காட்டாக மெட்ரோ மற்றும் கல்லூரிகளில்

5.வீட்டிலிருந்து வேலை செய்யும் அனைவரும் தொடர்ந்து வேலை வேண்டும்

6. மே 11 குழந்தை பராமரிப்பு இல்லங்கள் அதிகபட்சம் 10 குழந்தைகளுடன் மீண்டும் திறக்கப்படலாம்

7.அருந்தகங்கள், உணவகங்கள், சினிமாக்கள் மற்றும் கடற்கரைகள் மூடப்பட்டுள்ளன, மத விழாக்கள் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளன,

நாட்டின் மருத்துவமனைகள் நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையை சமாளிக்க முடியாமல் இருப்பதைத் தவிர்ப்பதன் மூலம் தொற்றுநோய் பரவலை கட்டுப்படுத்துவதில் அரசாங்கத்தின் உள்ளிருப்பு முடக்கம் முக்கியமானது என்று பிரதமர் கூறினார்.

• ‘வைரஸுடன் வாழ கற்றுக்கொள்ளுங்கள்’

மே 11 க்குப் பிறகு பிரெஞ்சு பொதுமக்கள் வைரஸுடன் வாழ கற்றுக்கொள்ள வேண்டியிருக்கும் என்று பிரதமர் எச்சரித்தார்.

“எங்களிடம் தடுப்பூசி இல்லாத வரை, அல்லது கூட்டு நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அடைந்தால், வைரஸ் நம்மிடையே தொடர்ந்து பரவுகிறது” என்று பிரதமர் கூறினார், இது அரசாங்கத்தின் மூலோபாயத்தின் “முதல் அச்சு” என்று கோடிட்டுக் காட்டியது.

“எனவே வைரஸுடன் வாழ நாம் கற்றுக்கொள்ள வேண்டும்.”

இரண்டாவது அச்சு “முற்போக்கானது”, வேறுவிதமாகக் கூறினால், நாட்டின் மருத்துவமனைகளை தொடர்ந்து பாதுகாப்பதற்காக அரசாங்கம் படிப்படியாக கட்டுப்பாடுகளை எளிதாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

அரசாங்கத்தின் மூலோபாயத்தின் மூன்றாவது முக்கிய அம்சம் “புவியியல்” ஆகும், அதாவது பிரான்ஸைச் சுற்றியுள்ள மேயர்கள் மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகள் தங்கள் பகுதியில் வைரஸ் பரவுவதைப் பொறுத்து அரசாங்கத்தின் திட்டத்தை மாற்றியமைக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று பிலிப் கூறினார்.

‘பாதுகாக்கவும், சோதிக்கவும், தனிமைப்படுத்தவும்’

இரண்டாவது அலை நோய்த்தொற்றுகள் இரண்டாவது சிறைவாசத்தை குறிக்கும் அபாயத்தை பிலிப் உச்சரித்தார். “இரண்டாவது அலை, இரண்டாவது கால சிறைவாசம் விளைவிக்கும் ஆபத்து கடுமையான ஆபத்து, அது தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்ளப்பட வேண்டும். “இந்த திட்டம் “பாதுகாத்தல், சோதனை, தனிமைப்படுத்துதல்” ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

•முகமூடிகள்

“மே 11 முதல் அனைவருக்கும் போதுமான முகமூடிகள் இருக்கும்” என்று பிரதமர் கூறினார்.

“முகமூடி பற்றிய கேள்வி பலரிடையே கோபத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது” என்று அவர் ஒப்புக் கொண்டார், பிரான்ஸ் – “மற்ற அனைத்து ஐரோப்பிய நாடுகளையும் போலவே” – பங்கு பற்றாக்குறையின் சவாலை எதிர்கொண்டது என்று விளக்கினார்.

“எனவே நாட்டின் சுகாதார ஊழியர்களுக்காக தேசிய முகமூடிகளை ஒதுக்கி வைக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்தது,” என்று அவர் கூறினார். நாட்டின் தேசிய உற்பத்தியை பிரான்ஸ் பெருமளவில் அதிகரித்துள்ளது, பிலிப் கூறினார்.

“நாங்கள் வாரத்திற்கு கிட்டத்தட்ட 100 மில்லியன் அறுவை சிகிச்சை முகமூடிகளைப் பெறுகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கம் “விலையில் 50 சதவீதத்தை மறைப்பதன் மூலம் முகமூடிகளை வாங்குவதில் பிராந்திய கூட்டுத்தொகையை ஆதரிக்கும்” என்று பிலிப் கூறினார். மேல்நிலைப் பள்ளிகளும் முகமூடிகளைப் பெறும், ஆனால் பள்ளியில் முகமூடி அணிவது கட்டாயமா என்று பிரதமர் கூறவில்லை.

•சோதனைகள்

“பூட்டுதலின் முடிவில் (மே 11) நாங்கள் வாரத்திற்கு 700,000 சோதனைகளைச் செய்ய முடியும்” என்று பிலிப் கூறினார். சோதனைகள் “100 சதவிகிதம் சமூக பாதுகாப்பால் மூடப்பட்டிருக்கும்” என்று பிரதமர் கூறினார்.

அசுத்தமான நபருடனான அனைத்து “தொடர்பு புள்ளிகளும்” அடையாளம் காணப்பட்டு சோதிக்கப்படும், பிலிப் கூறினார். அதாவது ஒரு COVID-19 நேர்மறை நபருடன் தொடர்பு கொண்ட அனைவருக்கும் ஒரு சோதனை எடுக்க வேண்டும், மேலும் அவர்கள் நேர்மறையை சோதித்தால் தனிமைப்படுத்தப்படுவார்கள், மற்றும் கொரோனாத் தொற்று வீதம் இன்று போலவே தொடருமானால் உள்ளிருப்புக் காலம் நீட்டிக்கப்படவும் சாத்தியம் உள்ளதாகத் தெரிவித்துள்ளார்.

•வைரஸ் உள்ளவர்களை தனிமைப்படுத்துதல்

வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதிப்பவர்கள் தங்களை 14 நாட்கள் தனிமைப்படுத்த வேண்டும், ஹோட்டல் போன்ற சிறப்பு விடுதிகளில் அல்லது சொந்தமாக. மக்கள் தங்கள் குடும்பத்தினருடன் தனிமைப்படுத்த விரும்பினால், முழு வீடும் சுயமாக இருக்க வேண்டியிருக்கும் என்று பிரதமர் கூறினார்.

“தனிமைப்படுத்தலின் முக்கிய நோக்கம் வைரஸைச் சுமப்பவர்களை அடையாளம் காண அனுமதிப்பதாகும். இது ஒரு தண்டனை அல்ல, அது அவர்களை பாதுகாப்பான இடத்தில் வைக்கிறது,” என்று அவர் கூறினார். இந்த கொள்கை “தனிப்பட்ட பொறுப்பு மற்றும் ஒவ்வொரு நபரின் மனசாட்சியையும்” நம்பியுள்ளது என்று பிலிப் கூறினார்.

•பொது போக்குவரத்து

மே 11 முதல் பொதுப் போக்குவரத்தில் முகமூடிகள் கட்டாயமாக இருக்கும். “மெட்ரோவிலும் சமூக விலகல் தேவைப்படும்” என்று பிரதமர் கூறினார். இதன் விளைவாக, பொதுப் போக்குவரத்து திறன் குறைக்கப்பட்டு, யாருக்கு இன்றியமையாதவர்களுக்கு ஒதுக்கப்படும்.

•வீட்டு அலுவலகம்

இது சாத்தியமான தொழில்களில் பராமரிக்க வீட்டு அலுவலகம் தேவைப்படும் என்று பிலிப் கூறினார்.

•உணவகங்கள், அருந்தகங்கள் மற்றும் கஃபேக்கள்

மே மாத இறுதியில் உணவகங்கள், அருந்தகங்கள் மற்றும் கஃபேக்கள் எப்போது திறக்கப்படலாம் என்பதற்கான திகதியை அரசாங்கம் நிர்ணயிக்கும். இருப்பினும், அவை ஜூன் 2 ஆம் திகதிக்கு முன்பு திறக்கப்படாது.

•பாடசாலைகள்

பிரெஞ்சு பாடசாலைகள் மே 11 முதல் மீண்டும் திறக்கத் தொடங்கும் என்று பிரெஞ்சு அரசாங்கம் ஏற்கனவே கூறியுள்ளது. இப்போது, ​​மே 11 ஆம் தேதி முதல் குழந்தைகள் பராமரிப்பு இல்லங்கள் திறக்கப்படும் என்று பிலிப் கூறினார், ஆனால் ஒவ்வொரு குழுவிலும் 10 குழந்தைகளுக்குள் என்ற வரம்பு உள்ளது. தொழில்நுட்பக் கல்லூரிகளை மே மாத இறுதியில் மீண்டும் திறக்க முடியுமா என்பது குறித்து அரசாங்கம் ஒரு முடிவை எடுக்கும்.

•கல்லறைகள்

மே 11 க்குப் பிறகு பொதுமக்கள் நாட்டின் மயானங்களை பார்வையிட முடியும்.

Check Also

ஆங்கிலக் கால்வாயை கடக்க பயணித்த 20 அகதிகள் மீட்கப்பட்டுள்ளனர்!

பிரான்சில் குழந்தைகள், சிறுவர்கள், பெண்கள் உட்பட 20 அகதிகள் மீட்கப்பட்டுள்ளனர். நேற்று (21/05/2020) வியாழக்கிழமை இவர்கள் pas de calais …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *